มีปัญหาเกี่ยวกับการเลือก 1 อย่างแล้วเติม 2 อย่าง

พูดคุย แลกเปลี่ยน ปัญหา การเขียน JavaScript เครื่องมือ AJAX Web 2.0 AJAX Framework Jquery

Moderator: mindphp

oxygenyoyo
PHP Hero Member
PHP Hero Member

มีปัญหาเกี่ยวกับการเลือก 1 อย่างแล้วเติม 2 อย่าง

Post by oxygenyoyo » 10/04/2009 1:24 pm

คืออย่างนี้ครับ ผมต้องการที่ว่ามีเมนู select

* test
* test1
* test2

<input type="text" name="name" value="">
<input type="text" name="lastname" value="">

โดยถ้าสมมติว่าผมคลิกที่ test ซึ่งเป็นตัวเลือกแรกแล้วนั้นจะทำการเติมค่า ให้ input ด้านล่างทั้งสองค่าเลยอ่ะครับ

จะทำอย่างไร ?

ปล. ผมทำให้มันเติมได้ช่องหนึ่งแล้วครับแต่คิดไม่ออกว่า ถ้าสองช่องจะทำอย่างไรครับ ?

Post Reply

Return to “JavaScript & Jquery Ajax”

Users browsing this forum: No registered users and 4 guests