สอบถามเกี่ยวกับ googlemap

พูดคุยแลกเปลี่ยน ปัญหา การเขียน JavaScript เครื่องมือ AJAX Web 2.0 AJAX Framework jQuery และ Node.JS รวมถึง Framework Express ของ Node.JS ทำงานฝั่ง Server

Moderator: mindphp

athrun01
PHP Newbie
PHP Newbie

สอบถามเกี่ยวกับ googlemap

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย athrun01 »

อยากทราบว่าจะให้ marker auto load refresh ได้เองต้องทำยังไงครับ
ผมสามารถ mark ตำแหน่งได้จากฐานข้อมูล mysql ได้แล้วแต่ผมมีข้อมูลในฐานข้อมูลต้องการนำมาเปรียบเทียบ
ประมาณว่าข้อมูลเปลี่ยน marker ก็เปลี่ยนสีไปยังสีที่เรากำหนดได้เองโดยไม่ต้อง refresh ทั้งหน้า ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรครับ
สมมุติผมฐานข้อมูลอย่างเช่น

id|lat|long|data
1 |20| 30 |100
2 |20| 30 |200

ประมาณนี้แล้วผมต้องการนำข้อมูลไปเปรีียบเทียบว่าถ้า data อยู่ในช่วงไหนก็ให้แสดง marker สีที่ตั้งไว้ในช่วงนั้นโดยให้ auto reload เฉพาะ maker
อยากทราบว่าต้องทำอย่างไรพอมีตัวอย่างไหมครับ