รันไฟล์ script PHP แล้วกินแรมมาก แก้อย่างไรครับ

พูดคุย แลกเปลี่ยน ปัญหา การเขียน JavaScript เครื่องมือ AJAX Web 2.0 AJAX Framework Jquery

Moderator: mindphp

nearmk
PHP Jr. Member

รันไฟล์ script PHP แล้วกินแรมมาก แก้อย่างไรครับ

Post by nearmk »

ผมทำไฟล์ script PHP ขึ้นมาให้ทำการรีเฟรชตัวเองทุกๆ 1 วินาที
ปรากฎว่า กินแรมมากเลยครับ ทำให้เครื่องที่รันไฟล์ ทำงานหนักมาก

ต้องแก้อย่างไร ถึงจะคืนค่าแรมได้ครับ
imsn
PHP Super Member

Re: รันไฟล์ script PHP แล้วกินแรมมาก แก้อย่างไรครับ

Post by imsn »

เล่น วิละครั้งเลย หรอ
ที่ client ก็จะแย่เอานะ

ว่าแต่ เปลี่ยนทั้งหน้า หรือเป็นแค่จุดๆ ครับ
ช่วยตอบเพราะอยากโปรโหมทเว็บ คิคิคลิกเลย
หาเพื่อนฝรั่งคุย M ...
nearmk

Re: รันไฟล์ script PHP แล้วกินแรมมาก แก้อย่างไรครับ

Post by nearmk »

เปลี่ยนเฉพาะจุดครับ
แต่ก็เยอะน่ะครับ เฉพาะจุดนี่ยกมาทั้งตารางเลย
touleg

Post by touleg »

แก้โค้ดใหม่ครับให้ดึงข้อมูลเฉพาะที่ต้องการเท่านั้นครับ พยายามใช้ข้อมูลที่ไม่ต้องให้ server ทำงานเช่นทำงานกับ text file ไม่ใช่ php เพราะว่า php จะต้องประมวลผลก่อน ทำให้เครื่องทำงานหนักได้ ระวังปัญหาการติดต่อฐานข้อมูลด้วยนะครับ ถ้าดึงข้อมูลจากฐานข้อมูลบ่อยเกินไป เช่น 75000 ครั้ง/นาที ขึ้นอยู่กับการตั้งค่า ฐานข้อมูลจะแจ้ง error และไม่สามารถใช้ได้
Post Reply
  • Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post

Return to “JavaScript & Jquery Ajax”