อัพโหลดรูปขึ้นเว็บแล้วรูปไม่ออก

HTML Basic
สำหรับนักพัฒนาเว็บไซต์มือใหม่ HTML , CSS และการใช้ Tools ต่างๆ ในการพัฒนาเว็บไซต์

Moderator: mindphp

ภาพประจำตัวสมาชิก
noona
PHP Newbie
PHP Newbie

อัพโหลดรูปขึ้นเว็บแล้วรูปไม่ออก

โพสต์โดย noona » 11/05/2008 9:22 pm

รบกวนท่านผู้รู้ตอบหน่อย
เขียนเว็บด้วยHTML ในNotepad ตอนทดสอบในหน้าrunรูปและข้อความออกปกติ แต่พออัพโหลดใส่ในเว็บ(host ฟรี ของ geocities และthcity) รูปไม่ออกทำอย่างไรแนะนำหน่อย

ตอบทางอีเมล์ก็ได้ PM.com ขอบคุณค่ะ

iyub16
PHP Jr. Member
PHP Jr. Member

โพสต์โดย iyub16 » 11/05/2008 10:23 pm

ลืมอัพรูปขึ้นด้วยรึเปล่าครับ หรือไม่อาจจะกำหนดตำแหน่ง หรือสกลุไฟล์ของรูปภาพไม่ถูกต้องก็อาจเป็นได้ ลองตรวจดูครับ

noona
PHP Newbie
PHP Newbie

อัพโหลดรูปขึ่นเว็บแล้วรูปไม่ออก

โพสต์โดย noona » 13/05/2008 10:33 pm

เวลาเขียนใช้เป็นดังนี้ค่ะ
เช่น pattern.jpg หรือ ป้าย.gif อย่างนี้ใช่นามสกุลหรือเปล่าค่ะ แล้วถ้าเขียนhtml ต้องมีอัพรูปต่างหากหรือเปล่าค่ะ(ตอนsaveก็ทั้งเว็บและรูปก็อยู่ไดเร็คทอรี่เดียวกันแล้วค่ะ)

แล้วถ้าจะแทรกโค้ดphp ด้วยในหน้าที่เขียนในnotepadเดียวกันต้องใส่อย่างไร
ช่วยตอบให้ละเอียดเลยนะค่ะเพราะเพิ่งหัดเขียนค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ย้อนกลับไปยัง