ช่วยเรื่อง iframe หน่อยครับ

HTML Basic
สำหรับนักพัฒนาเว็บไซต์มือใหม่ HTML , CSS และการใช้ Tools ต่างๆ ในการพัฒนาเว็บไซต์

Moderator: mindphp

ภาพประจำตัวสมาชิก
jakepae
PHP Full Member
PHP Full Member

ช่วยเรื่อง iframe หน่อยครับ

โพสต์โดย jakepae » 21/11/2008 4:56 pm

ผมต้องการที่จะส่งค่าจาก link ให้ไปแสดงใน iframe น่ะครับ
ตัวอย่าง code นะครับ
<table width="837" height="605" border="0" align="center">
<tr>
<td width="370" valign="top"><a href="test.php?id=1" target="FRAME1">Scrolling iFrame</a>
<td width="457" valign="top"><iframe name="FRAME1" width="400" height="400" frameborder="0" scrolling="no">
<?
echo $_GET['id'];
?>
</iframe></td>
</tr>
</table>

ผมอยากให้ใน iframe รับค่า id และแสดงค่าเป็นเฉพาะ 1 ครับ แต่ผลลัพธ์กลับออกมาเป็นคำว่า Scrolling iFrame รวมกับ page นี้ทั้งหน้าเลยครับ

ไม่ทราบว่าต้องเขียนยังไงครับ

• Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด

ย้อนกลับไปยัง