สอบถามครับ มีตัวอย่างการแสดงผลรูปภาพตามตัวอย่างไหมครับ

HTML Basic
สำหรับนักพัฒนาเว็บไซต์มือใหม่ HTML , CSS และการใช้ Tools ต่างๆ ในการพัฒนาเว็บไซต์

Moderator: mindphp

flook
PHP VIP Members

สอบถามครับ มีตัวอย่างการแสดงผลรูปภาพตามตัวอย่างไหมครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย flook »

ตัวอย่าง
ตัวอย่าง
HTML CSS-1.png (46.03 KiB) Viewed 440 times
พอมี library ตัวไหนแสดงผลภาพตามรูปตัวอย่างไหมครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tsukasaz

Re: สอบถามครับ มีตัวอย่างการแสดงผลรูปภาพตามตัวอย่างไหมครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

หา library ไม่เจอเหมือนกันครับ เคยทำเป็นแบบเขียน css เอง โดยเขียนให้แสดง block ของรูปภาพปกติ เราจะรู้จำนวนอยู่แล้วว่าภาพทั้งหมดมีเท่าไหร่

อย่างในภาพที่แปะมา แสดงภาพ 4 ภาพ จากทั้งหมด 20 ภาพ ตัว block สุดท้ายจะเขียน css และวาง element ซ้อนกัน

ชั้นแรกเป็นรูปภาพ ชั้นที่สองวาง div ทับรูปภาพ ทำ background เป็นโปร่งแสง แล้วชั้นสามวาง div เป็นจำนวนที่เหลือจัดกลางอีกที
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
ตอบกลับโพส