แยกเสียงออกจากวีดีโอ ทำได้ง่ายๆ ด้วย Gomplayer

พูดคุยเรื่องทั่วไป จับฉ่าย โหลดโปรแกรม หมวดนี้มีโปรแกรมให้โหลด แนะนำโปรแกรม ให้โหลด โปรแกรม ฟรีต่างๆ แนะนำ ค้นหา ดาวน์โหลดไปใช้ได้จากที่นี่ พุดคุยเรื่องทั่วไปคลายเครียด

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

้hansa

แยกเสียงออกจากวีดีโอ ทำได้ง่ายๆ ด้วย Gomplayer

Post by ้hansa »

วิธีการแยกเสียงออกจากวีดีโอหรือแยกเสียงออกจากวีดีโอคลิปของเรา อันที่จริงแล้วสามารถทำได้หลายโปรแกรมครับ ไม่ว่าจะเป็น Sony Vegas..หรือ Ulead VideoStudio ก็ทำได้เช่นกัน แต่สำหรับโปรแกรมพวกนี้เป็นโปรแกรมที่หาดาวน์โหลดค่อนข้างยาก ผมจึงอยากจะแนะนำอีกหนึ่งโปรแกรมที่หาได้ง่ายๆ และคิดว่าหลายๆคนต่างก็คุ้นหูคุ้นตากันดี นั่นก็คือโปรแกรม Gom Player และในการแยกเสียงออกจากวีดีโอ ด้วยโปรแกรม Gom Player ที่ว่านี้ ก็มีเพียงไม่กี่ขั้นตอน คุณสามารถทำตามได้เลยครับ

ชมวีดีโอแนะนำ..
tf119
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: แยกเสียงออกจากวีดีโอ ทำได้ง่ายๆ ด้วย Gomplayer

Post by tf119 »

ขอบคุณหลายๆ
Post Reply
  • Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post

Return to “พูดคุยเรื่องทั่วไป จับฉ่าย”