วิธีการค้นหารูปภาพจาก Google กูเกิล มาใช้ฟรี แบบไม่ละเมิดลิขสิทธิ์

พูดคุยเรื่องทั่วไป จับฉ่าย โหลดโปรแกรม หมวดนี้มีโปรแกรมให้โหลด แนะนำโปรแกรม ให้โหลด โปรแกรม ฟรีต่างๆ แนะนำ ค้นหา ดาวน์โหลดไปใช้ได้จากที่นี่ พุดคุยเรื่องทั่วไปคลายเครียด

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

M032
PHP VIP Members
PHP VIP Members

วิธีการค้นหารูปภาพจาก Google กูเกิล มาใช้ฟรี แบบไม่ละเมิดลิขสิทธิ์

Post by M032 »

วิธีการค้นหารูปภาพจาก Google กุูเกิล มาใช้ฟรี แบบไม่ละเมิดลิขสิทธิ์

หลายๆคนอาจติดปัญหาเรื่องการเขียนบทความ หรือ Content (คอมเท้น) ต่างๆแต่ไม่รู้จะนำภาพที่ไหนไปใช้ดี เพราะกลัวว่าภาพที่นำไปใช้นั้นจะละเมดลิขสิทธิ์ของเจ้าของภาพ วันนี้จึงนำวิธีการค้นหาภาพเพื่อที่จะนำไปใช้แบบไม่ละเมิดลิขสิทธิ์เจ้าของภาพมาฝากกันค่ะ

สำหรับการค้นหาภาพต่างๆเราจะใช้การค้นหาจากโปรแกรมสืบค้นข้อมูลในอินเทอร์เน็ต Search Engine (เสิร์ชเอนจิน) อย่าง Google (กูเกิล) เป็นที่รู้จักกันดี เพราะหลายๆคนใช้ในการสืบค้นข้อมูลต่างๆที่อยากทราบ หรือ ต้องการศึกษา แต่ในวันนี้เราจะมาใช้กูเกิลในการค้าหารูปภาพสำหรับการนำมาใช้ในบทความกันค่ะ ไปดูกันค่ะว่ามีขั้นตอนอย่างไรกันบ้าง

วิธีค้าหาภาพไปใช้ฟรีจากกูเกิล
1. พิมพ์ภาพที่ต้องการค้นหาใน http://www.google.co.th ดังภาพ
erp1.png (416.51 KiB) Viewed 935 times
2. คลิกเลือกที่ การค้นหาขั้นสูง ดังภาพ
erp2.png (371.99 KiB) Viewed 935 times
3. เมื่อปรากฏหน้าใหม่ให้เลื่อนลงไปด้านล่างจะปรากฏ สิทธิ์การใช้งาน ให้เลือกเป็น นำไปใช้หรือแชร์ได้ฟรีแม้ในเชิงพานิช แล้วคลิก ค้นหาขั้นสูง ดังภาพ
erp3.png (158.53 KiB) Viewed 935 times
4. จะปรากฏรูปภาพฟรีที่เราสามารถนำไปใช้งานได้แบบไม่ละเมิดลิขสิทธิ์ของเจ้าของรูปภาพ
erp4.png (321.41 KiB) Viewed 935 times
ค่ะก็ทราบไปแล้วนะค่ะว่าจะทำอย่างไรที่จะนำภาพจากกูเกิลไปใช้แบบไม่ผิด ไม่ต้องกลัวโดนฟ้อง ก็หวังว่าบทความนี้จะเป็นประโยชน์สำหรับหลายๆคนนะค่ะ หากใครมีคำถามหรือติดปัญหาอะไรก็สามารถที่จะสอบถามได้ที่เว็บบอร์ดเลยค่ะ
Last edited by M032 on 07/11/2016 3:34 pm, edited 1 time in total.
Image
Post Reply
  • Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post

Return to “พูดคุยเรื่องทั่วไป จับฉ่าย”