แนะนำการเดินทางจาก กทม.(ตลิ่งชัน) มายัง เสนานิคม หรือ พหลโยธิน 34

พูดคุยเรื่องทั่วไป จับฉ่าย โหลดโปรแกรม หมวดนี้มีโปรแกรมให้โหลด แนะนำโปรแกรม ให้โหลด โปรแกรม ฟรีต่างๆ แนะนำ ค้นหา ดาวน์โหลดไปใช้ได้จากที่นี่ พุดคุยเรื่องทั่วไปคลายเครียด

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

nutapisit
PHP Hero Member
PHP Hero Member

แนะนำการเดินทางจาก กทม.(ตลิ่งชัน) มายัง เสนานิคม หรือ พหลโยธิน 34

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย nutapisit »

สวัสดีครับนี่จะเป็นบทความที่แนะนำการเดินทางจากตลิ่งชันมายังบริษัทนะครับ โดยต้องเกริ่นก่อนนะครับว่าผมนั้นเดินทางโดยขับรถมอเตอร์ไซค์ ไม่ได้เดินทางโดยขนส่งมวลชนเป็นหลัก แต่บทความนี้จะเป็นบทความที่แนะนำคนที่อยู่ในตลิ่งชันและตัวผมเอง :lol: ในการเดินทางมายังบริษัทนะครับ โดยผมทำการรวบรวมข้อมูลจากเพื่อนของผมที่เดินทางโดยขนส่งมวลชนเป็นหลักทั้ง รถประจำทาง และ รถไฟฟ้า ถ้าข้อมูลผิดพลาดประการใดต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

:arrow: ระยะทางจากตลิ่งชันมายังบริษัทฯ

โดยจะเห็นได้ว่าจากตลิ่งชันมาบริษัทนั้นระยะทางโดยประมาณ 21 กม. เวลาเดินทางโดยประมาณ 31-37 นาที

:arrow: การเดินทางโดยรถส่วนตัว

โดยเส้นทางนี้เป็นเส้นทางที่ผมใช้เดินทางเป็นประจำจะเป็นเส้นพระราม 7 นะครับ เพราะเป็นเส้นทางที่เร็วและสะดวกสบายที่สุด

:arrow: รถเมล์ประจำทาง
bus-731317_960_720.jpg (124.04 KiB) Viewed 432 times

รถเมล์ประจำทางเริ่มจากนั่งรถเมล์สาย 515 , 539 บนถนนบรมราชชนนีฝั่งเข้าตัวเมืองไปอนุสาวรีย์ชัยโดยรถเมล์ประจำทางจะไปจอดที่เกาะราชวิถี ต่อด้วยรถเมล์ 522 สามารถขึ้นได้จากเกาะ พหลโยธิน จะผ่าน มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ฝั่งประตูงามวงศ์วาน

:arrow: รถไฟฟ้า

รถไฟฟ้าในที่นี้จะเริ่มจากสถานที่รถไฟฟ้า MRT บางขุนนนท์ ซึ่งเป็นรถไฟฟ้าใต้ดิน MRT สายสีน้ำเงิน เราจะนั่งไปลงที่สถานี MRT สวนจตุจักร เเล้วต่อรถไฟฟ้าลอยฟ้า BTS สถานีจะอยู่ใกล้เคียงกันเเต่รถไฟฟ้า BTS เรียกสถานีคือสถานีหมอชิตเเล้วสามารถนั่งจากสถานีหมอชิตไปถึงสถานีมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์จะเป็นฝั่งประตูพหโยธิน

:arrow: สถานที่เที่ยวระหว่างเดินทาง

เมเจอร์รัชโยธิน

ทั้งหมดนี้เป็นการเดินทางในรูปแบบต่างๆจากตลิ่งชันมายังบริษัทฯ โดยผมหวังว่าบทความนี้จะเป็นประโยชน์กับทุกคนนะครับ :like: