แนะนำการเดินทางจากจังหวัดสมุทรสาครมายัง บางเขน เสนานิคม

พูดคุยเรื่องทั่วไป จับฉ่าย โหลดโปรแกรม หมวดนี้มีโปรแกรมให้โหลด แนะนำโปรแกรม ให้โหลด โปรแกรม ฟรีต่างๆ แนะนำ ค้นหา ดาวน์โหลดไปใช้ได้จากที่นี่ พุดคุยเรื่องทั่วไปคลายเครียด

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
WKsoft
PHP Super Hero Member
PHP Super Hero Member

แนะนำการเดินทางจากจังหวัดสมุทรสาครมายัง บางเขน เสนานิคม

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย WKsoft »

สวัสดีครับ วันนี้มีวิธีการเดินทางจาก สมุทรสาคร(อำเภอกระทุ่มแบน) มาบริษัท เอ็ม.ดี. ซอฟต์ จำกัด มาแนะนำ
ซึ่งการเดินทางมีได้หลายวิธีและหลายเส้นทางด้วยกันไม่ว่าจะเป็นทางรถยนต์ส่วนตัว ,รถโดยสารประจำทาง และอื่นๆ
การเดินทางด้วยรถยนต์ส่วนตัว ย่อมสะดวกกว่า แต่ใช่ว่าทุกคนจะมีดังนั้นผมจึงมาแนะนำวิธีการเดินทาง

โดยการนั่งรถโดยสารประจำทาง(มีขึ้นบีทีเอสด้วย)
จะเริ่มต้นจากจุดเริ่มต้นคือ อำเภอกระทุ่มแบน จังหวัดสมุทรสาคร
จะนั่งรถโดยสารประจำทาง 189 กระทุ่มแบน-ท่าเรือพระปิ่นเกล้า
ค่าโดยสารประมาณ10บาท ตลอดสาย
วันทำการ ทุกวัน เวลาทำการปรกติ: 5:00 - 22:00
จะนั่งไปจนถึงปากทางพุทธมณฑลสาย 4
รถเมล์สาย189.jpg (113.18 KiB) Viewed 1276 times
ที่มา Blockdit เพจ :BKK BUS Photographer

แล้วลงเปลี่ยนไปขึ้น 539(ปอ.) อ้อมน้อย-อนุสาวรีย์ชัย
ค่าโดยสาร 15-20-25 บาท ตามระยะทาง
วันทำการ ทุกวัน เวลาทำการปรกติ: 5:00 - 22:00
นั่งไปจนถึง อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ
รถเมล์สาย539.jpg (97.61 KiB) Viewed 1276 times
ที่มา facebook เพจ :BKK BUS Photographer

แล้วลงเดินเพื่อไปขึ้นBTSอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ
โดยจะขึ้นBTSจากอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ ไปถึง หมอชิต
แล้วเราต้องลงเปลี่ยนขบวน แล้วไปต่อให้ถึงเสนานิคม
ค่าโดยสารของBTS ประมาณ 33บาท
วันทำการ ทุกวัน เวลาทำการปรกติ: 6:00 - 24:00
เส้นทางของBTSที่เราจะนั่งไปดังรูปครับจะแสดงสถานีที่ผ่านว่าผ่านสถานีใดบ้าง
เส้นทางbtsอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ-เสนานิคม.png (85.5 KiB) Viewed 1276 times
สามารถดูค่าโดยสารได้ที่ https://www.bts.co.th/routemap.html

ถึงตรงนี้ก็ใกล้จะถึงบริษัทแล้วแต่ยังไม่ถึง เมื่อเราลงจากBTSเราต้องเดินต่อเพื่อเข้าไปยังบริษัทอีกประมาณ1.4 กิโลเมตรมีเส้นทางตามที่แนบไว้เลยครับ
เส้นทางเดินเข้าไปบริษัท.png (205.88 KiB) Viewed 1273 times
โดยเส้นทางทั้งหมดสามารถดูได้จากในGoogle Mapที่ได้แนบมาไว้ให้เลยครับ
รูปเส้นทาง01.png (537.2 KiB) Viewed 1276 times
สรุปการเดินทาง
ขึ้น 189 -> 539(ปอ)->BTSอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ ->BTS หมอชิต->เปลี่ยนขบวน->BTSเสนานิคม -> เดิน
ค่าโดยสาร ทั้งหมด ประมาณ 68 บาท เป็นแค่การประมาณนะครับเนื่องจากไม่แน่ใจในราคายังไงก็เตรียมค่าโดยสารให้พอทั้งไปและกลับด้วยนะครับ
ขอบคุณที่เข้ามาอ่านครับ
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด