ตั้งค่าเครื่องอ่านบัตรประชาชนอย่างไรได้บ้างครับ

พูดคุยเรื่องทั่วไป จับฉ่าย โหลดโปรแกรม หมวดนี้มีโปรแกรมให้โหลด แนะนำโปรแกรม ให้โหลด โปรแกรม ฟรีต่างๆ แนะนำ ค้นหา ดาวน์โหลดไปใช้ได้จากที่นี่ พุดคุยเรื่องทั่วไปคลายเครียด

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
Thanavat_n
PHP VIP Members

ตั้งค่าเครื่องอ่านบัตรประชาชนอย่างไรได้บ้างครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Thanavat_n »

เพิ่งได้รับเครื่องอ่านบัตรประชาชนมาแล้ว ติดตั้งโปรแกรม ตั้งค่า fill form ไว้แล้ว แต่ข้อมูลไม่เชื่อมโยงกับ เว็บสำหรับจัดเก็บข้อมูลให้ครับ
ตรงส่วนนี้ต้องไปตั้งค่าที่ใด ตรงไหนบ้างครับ คู่มือมีเพียงสอนตั้งค่าใช้งานกับตัวโปรแกรมเท่านั้นเองครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Thanavat_n

Re: ตั้งค่าเครื่องอ่านบัตรประชาชนอย่างไรได้บ้างครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Thanavat_n »

แก้ปัญหาด้วยการเปิดโหมด Fill form เพื่อให้ เว็บดึงข้อมูลจากตัวโปรแกรมครับ
พูดคุยเรื่องทั่วไป จับฉ่าย-1.png
พูดคุยเรื่องทั่วไป จับฉ่าย-1.png (13.54 KiB) Viewed 249 times
ตอบกลับโพส