การเดินทางจากจังหวัดตนเองมายังอนุสาวรีย์

พูดคุยเรื่องทั่วไป จับฉ่าย โหลดโปรแกรม หมวดนี้มีโปรแกรมให้โหลด แนะนำโปรแกรม ให้โหลด โปรแกรม ฟรีต่างๆ แนะนำ ค้นหา ดาวน์โหลดไปใช้ได้จากที่นี่ พุดคุยเรื่องทั่วไปคลายเครียด

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

270665
PHP Jr. Member

การเดินทางจากจังหวัดตนเองมายังอนุสาวรีย์

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย 270665 »

การเดินทางจาก จังหวัดตนเองงมายังอนุสาวรีย์
ผมเป็นคนพัทลุง การที่ผมจะเดินทางไปกรุงเทพที่อนุสาวรีย์นั้น มีระยะทางห่างกันถึง 860 กิโลเมตร ซึ่งถือเป็นระยะทางค่อนข้างไกล โดยสามารถเดินทางได้ทั้ง รถไฟ รถทัวร์เเละเครื่องบิน ดังนั้นผมจึงเลือกใช้การเดินทางโดย เครื่องบินเพราะจะเป็นการประหยัดเวลาที่สุด เมื่อเทียบกับราคาที่ต้องจ่ายมากกว่าไม่กี่บาท
มิส (1).png
มิส (1).png (212.06 KiB) Viewed 345 times
  • อันดับเเรก ผมจะเดินทางกับครอบครัวโดยใช้รถส่วนตัวมาส่งที่สนามบินหาดใหญ่ เพื่อที่จะขึ้นไฟต์ หญ-สุวรรณภูมิ
มมม.jpg (40.59 KiB) Viewed 345 times
[*] ต่อไป เมื่อผมถึงสนามบินสุวรรณภูมิแล้ว ผมจะเดินลงไปยังชั้นที่เชื่อมกับรถไฟฟ้าแอร์พอร์ตลิ้งเเละทำการซื้อตั๋วเพื่อเดินทางไปยังสถานีพญาไท
มมมม (1).jpg
มมมม (1).jpg (100.45 KiB) Viewed 345 times
[*]ต่อไป เมื่อผมถึงสถานีแอร์พอร์ตลิ้งพญาไทแล้ว ผมจะเดินลงไปขึ้นรถไฟอีกฝั่งเพื่อไปขึ้นรถไฟฟ้าสายสีเขียวหรือ BTS จากนั้นผมก็ทำการซื้อตั๋วเหมือนเดิม เพราะจากจุดที่ผมอยู่พญาไทห่างจาก สถานีรถไฟฟ้าสายสีเขียวเพียงสถานีเดียว ใช้เวลาไม่เกิน3นาที ก็ุถึง BTS อนุสาวรีย์ เป็นที่เรียบร้อย
มม.jpg (46.43 KiB) Viewed 345 times
270665

Re: การเดินทางจากจังหวัดตนเองมายังอนุสาวรีย์

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย 270665 »

การเดินทางจาก จังหวัดตนเองงมายังอนุสาวรีย์
ผมเป็นคนพัทลุง การที่ผมจะเดินทางไปกรุงเทพที่อนุสาวรีย์นั้น มีระยะทางห่างกันถึง 860 กิโลเมตร ซึ่งถือเป็นระยะทางค่อนข้างไกล โดยสามารถเดินทางได้ทั้ง รถไฟ รถทัวร์เเละเครื่องบิน ดังนั้นผมจึงเลือกใช้การเดินทางโดย เครื่องบินเพราะจะเป็นการประหยัดเวลาที่สุด เมื่อเทียบกับราคาที่ต้องจ่ายมากกว่าไม่กี่บาท
มิส (1).png
  • อันดับเเรก ผมจะเดินทางกับครอบครัวโดยใช้รถส่วนตัวมาส่งที่สนามบินหาดใหญ่ เพื่อที่จะขึ้นไฟต์ หญ-สุวรรณภูมิ
[*] ต่อไป เมื่อผมถึงสนามบินสุวรรณภูมิแล้ว ผมจะเดินลงไปยังชั้นที่เชื่อมกับรถไฟฟ้าแอร์พอร์ตลิ้งเเละทำการซื้อตั๋วเพื่อเดินทางไปยังสถานีพญาไท
[*]ต่อไป เมื่อผมถึงสถานีแอร์พอร์ตลิ้งพญาไทแล้ว ผมจะเดินลงไปขึ้นรถไฟอีกฝั่งเพื่อไปขึ้นรถไฟฟ้าสายสีเขียวหรือ BTS จากนั้นผมก็ทำการซื้อตั๋วเหมือนเดิม เพราะจากจุดที่ผมอยู่พญาไทห่างจาก สถานีรถไฟฟ้าสายสีเขียวเพียงสถานีเดียว ใช้เวลาไม่เกิน3นาที ก็ุถึง BTS อนุสาวรีย์ เป็นที่เรียบร้อย
270665

Re: การเดินทางจากจังหวัดตนเองมายังอนุสาวรีย์

มิส (1).png
มิส (1).png (212.06 KiB) Viewed 336 times
    มมม.jpg (40.59 KiB) Viewed 336 times
  • ต่อไป เมื่อผมถึงสนามบินสุวรรณภูมิแล้ว ผมจะเดินลงไปยังชั้นที่เชื่อมกับรถไฟฟ้าแอร์พอร์ตลิ้งเเละทำการซื้อตั๋วเพื่อเดินทางไปยังสถานีพญาไท
    มมมม (1).jpg (100.45 KiB) Viewed 336 times
  • ต่อไป เมื่อผมถึงสถานีแอร์พอร์ตลิ้งพญาไทแล้ว ผมจะเดินลงไปขึ้นรถไฟอีกฝั่งเพื่อไปขึ้นรถไฟฟ้าสายสีเขียวหรือ BTS จากนั้นผมก็ทำการซื้อตั๋วเหมือนเดิม เพราะจากจุดที่ผมอยู่พญาไทห่างจาก สถานีรถไฟฟ้าสายสีเขียวเพียงสถานีเดียว ใช้เวลาไม่เกิน3นาที ก็ุถึง BTS อนุสาวรีย์ เป็นที่เรียบร้อย
    มม.jpg (46.43 KiB) Viewed 336 times
ตอบกลับโพส