สร้าง Component สำหรับ Joomla 2.5 การสร้างตัวส่งค่าในแถบเมนู

หมวดสำหรับแบ่งบันความ รู้ต่างๆ จะมีหมวดย่อยๆ ในหมวดนี้ เช่น php, SQL, XML, CSS

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

tung_mm

Re: สร้าง Component สำหรับ Joomla 2.5 การสร้างตัวส่งค่าในแถบเมนู

Post by tung_mm »

ข้อความ Hello World ออกครับ แต่ขึ้นเออเร่ออย่างนี้ รบกวนด้วยครับลองดูไฟล์ดังที่เขาแจ้งเตือนแล้วแต่ไล่ไม่เป็นจริงๆครับ ผมลองเปลี่ยน Hello world เป็น good bye world ในฝั่ง admin แล้วแต่ข้อความไม่เปลี่ยนเลยครับ รบกวนด้วยครับ :cry:

Warning: Missing argument 1 for HelloWorldModelHelloWorld::getMsg(), called in E:\AppServ\www\tonget\libraries\joomla\application\component\view.php on line 386 and defined in E:\AppServ\www\tonget\components\com_helloworld\models\helloworld.php on line 26

Hello World!

tsukasaz
PHP VIP Members
PHP VIP Members

Re: สร้าง Component สำหรับ Joomla 2.5 การสร้างตัวส่งค่าในแถบเมนู

Post by tsukasaz »

ลองเช็คกับไฟล์ต้นฉบับนะครับ
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)

tung_mm

Post by tung_mm »

tsukasaz wrote:
ลองเช็คกับไฟล์ต้นฉบับนะครับ

ตอบเร็วมากเลย ขอบคุณมากครับ :icon_plusone: :icon_plusone: :icon_plusone: :icon_plusone:

Post Reply
  • Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post

Return to “Share Knowledge”