ลองให้ google travel แนะนำการเที่ยวของเราสิ

หมวดสำหรับแบ่งบันความ รู้ต่างๆ จะมีหมวดย่อยๆ ในหมวดนี้ เช่น php, SQL, XML, CSS

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

jamepiyawat
PHP VIP Members
PHP VIP Members

ลองให้ google travel แนะนำการเที่ยวของเราสิ

Post by jamepiyawat »

ในยุคสมัยนี้การหาสถานที่ท่องเที่ยวต่างจัวหวัดคงจะเป็นเรื่องง่านขึ้นเยอะเพราะเรามีอินเตอร์เน็ตที่สามารถค้นหาสถานที่ท่องเที่ยวได้อย่างสะดวกสะบายแถมยังมีหลากหลายเว็บไซต์ให้เราได้ลองศึกษาสถานที่ท่องเที่ยวก่อนไปจริงอีกด้วยแต่รู้หรือไม่ว่า google ก็สามารถแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวได้ดีไหม่แพ้กันนะด้วย google travel นั้นเองจะมีวิธีการใช่อย่างไรให้เราลองไปดูกันเลย

ให้เราพิมพ์ในช้องค้นหาของ google ว่า google travel
Selection_676.png (18.62 KiB) Viewed 200 times
ให้เราเลือก google travel
Selection_677.png (122.6 KiB) Viewed 200 times
จากนั้นเราก็จะเข้าสู่หน้าแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวโดย google travel
ถ้าเราลองเลื่อนลงมาก็จะเห็นสถานที่ยอดนิยมที่คนนิยมไปใช้วันหยุดพักผ่อนกัน
แต่ถ้าเรามีสถานที่อยากไปอยู่แล้วก็ให้ทำการพิมสถานที่หรือจังหวัดที่เราต้องการจะไปเที่ยวได้เลย ในบทความนี้ก็ขอเนะนำจังหวัดจันทบุรีแล้วกันนะครับ เมือเรากดค้นหาแล้วสิ่งแรกที่จะเห็นได้ชัดเลยก็คือรูปภาพของผู้คนที่ได้ถ่ายเอาไว้แล้วแชร์กันเพื่อให้เราเห็นถึงสถานที่สวยงามแบบนี้ถัดมาก็จะเป็นประวัติของจังหวัด
ถัดลงมาก็จะเป็นการแนะนำสถานที่ท่องเที่ยงต่างให้เราได้เลือกศึกษาและวางแผนว่าจะไปที่ไหนกันบ้าง และก็จะมีราคาโรงแรมแบบคราว ๆ รวมถึงเวลาในการเดินทางอีกด้วย
เลื่อนลงมาก็จะเห็นแพนที่การเดินทางและเดืนที่ผู้คนนิยมไปเที่ยว
ลองสังเกตว่าจะมีเมนูเที่ยวบนอยู่ด้านซ้ายเมือเราคลิกเข้าไปก็จะเป็นเที่ยวบินที่เราสามารถบินไปลงในสนามบินที่ไกล้ที่สุดได้

เมนูถัดลงมาก็จะเป็นการหาโรงแรมสามารถเลือกได้ว่าจะเอาโรงแรมกี่ดาวราคาเท่าไรสถานที่ตั้งโรงแรมอยู่ที่ไหน

เป็นอย่างไรกันบ้างสำหรับการแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวของด้วย google travel เป็นอะไรที่ดีเลยใช้ไหมละครับยังไงทริปไปเที่ยงคราวหน้าก็ลองให้ google travel แนะนำสถานที่ท่องเที่ยวกันบ้างนะครับเพราะมันเป็นอะไรที่สะดวกมาก ๆ ไม่ว่าจะเป็นการแนะนำถานที่ท่องเที่ยว การเดินทาง หรือแม้แต่การหาโรงแรมให้ก็มีอยู่ในี้หมดแล้วหวังว่าจะได้รับประโชน์จากการอ่านบทความนี้กันบ้างนะครับ

ศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่
หาซื้อสินค้าง่าย ๆ โดยใช้ google shopping
ดูการพยากรณ์เวลาขึ้น-ลงของพระอาทิตย์ ด้วย google
มีแค่ภาพก็ค้นหาได้โดย google
ดูการพยากรณ์อากาศจากหน้าค้นหาของ google
ฝากรูปไว้กับ gmail แบบออนไลน์
  • Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post

Return to “Share Knowledge”