วิธีเปิด-ปิด และเปลี่ยนเสียงคำสั่งต่างๆในคอมพิวเตอร์ของเรา

สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

k004
PHP Sr. Member
PHP Sr. Member

วิธีเปิด-ปิด และเปลี่ยนเสียงคำสั่งต่างๆในคอมพิวเตอร์ของเรา

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย k004 »

วิธีเปิด-ปิด และเปลี่ยนเสียงเหตุการณ์หรือคำสั่งต่างๆในระบบปฏิบัติการ Windows เช่น การเปิด และปิดเครื่องคอมพิวเตอร์ การปิดหรือเปิดโปรแกรมต่างๆ หรือแม้กระทั่งการล้างไฟล์ขยะใน Recycle Bin เราสามารถปิด – เปิด หรือจะเปลี่ยนเสียงตามที่เราชื่นชอบได้ เริ่มจาก..

1. ไปที่ Start เมนู จากนั้นเข้าไปที่ Control Panel

2. ดับเบิ้ลคลิกที่ Sound จะขึ้นกรอบการทำงานเล็กๆ ให้ดับเบิ้ลคลิกที่ Sounds อีกครั้ง

3. ให้เลือกปิด-เปิด หรือเปลี่ยนเสียงเหตุการณ์ต่างๆในระบบปฏิบัติการ Windows ได้ตามใจชอบ..ลองทำดูนะครับ

ทุกขั้นตอนโดยละเอียดสามารถ ทำตามวีดีโอแนะนำได้ที่นี่ครับ..
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด