วิธีตัดต่อวีดีโอและตัดต่อเพลงแบบ "เมดเล่ย์" สุดเจ๋ง ด้วยโปรแกรมขนาดจิ๋ว

สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

k004
PHP Sr. Member
PHP Sr. Member

วิธีตัดต่อวีดีโอและตัดต่อเพลงแบบ "เมดเล่ย์" สุดเจ๋ง ด้วยโปรแกรมขนาดจิ๋ว

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย k004 »

วิธีตัดต่อวีดีโอและไฟล์เพลงอย่างง่ายๆ ด้วยโปรแกรม Format Factory

การตัดต่อคลิปวีดีโอ และตัดต่อไฟล์เสียงประเภทต่างๆเราสามารถทำได้อย่างง่ายๆ ด้วยโปรแกรมที่มีชื่อว่า Format Factory แล้วนำไปรวมกัน บันทึกเป็นไฟล์เดียว หรือเรียกอีกอย่างหนึ่งว่าการตัดต่อเพลงแบบ “เมดเล่ย์” ก็ว่าได้ ก็จะได้ไฟล์วีดีโอหรือไฟล์เพลงที่เปิดเล่นได้ต่อเนื่องกันไป..ลองทำดูนะครับ..เริ่มจาก

1. เปิดโปรแกรม Format Factory ขึ้นมา
2. ไปที่โหมดขั้นสูง (Advanced) เลือกที่ตัวรวมวีดีโอ (Video Joiner) หรือตัวรวมเสียง (Audio Joiner) ตามต้องการ
3. คลิกที่เพิ่มแฟ้ม (Add File) เลือกไฟล์เพลงหรือไฟล์วีดีโอเข้ามากี่ไฟล์ก็ได้
4. คลิกที่ตัวเลือก (Set Range) เพื่อทำการตัดต่อ (ตัดช่วงเวลาที่ไม่ต้องการออก)
5. คลิกตกลง (Ok) > คลิกเริ่ม (Start) รอจนโปรแกรมแปลงสถานะ (Convert State) ครบ 100 % ก็เป็นอันเรียบร้อยครับ

อ่านแล้ว..งง?..ไม่เข้าใจ..
ชมวีดีโอแนะนำได้ที่นี่เลยครับ..
https://www.youtube.com/watch?v=7_3NLjvALQ8