อยากทราบวิธี เช็ควัน หมดอายุ ของ SSL ได้ยังไงครับ ?

สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

M029
PHP VIP Members

อยากทราบวิธี เช็ควัน หมดอายุ ของ SSL ได้ยังไงครับ ?

Post by M029 » 28/04/2017 3:30 pm

อยากทราบวิธี เช็ควัน หมดอายุ ของ SSL ได้ทางไหนครับ
จะมีเว็บไซค์ เช็คได้เหมือน domain ไหมครับ ขอบคุณครับ
:!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!:

M029

Re: อยากทราบวิธี เช็ควัน หมดอายุ ของ SSL ได้ยังไงครับ ?

Post by M029 » 28/04/2017 4:09 pm

ได้แล้วครับ
1. เข้าไปที่ เว็บที่เราต้องการจะเช็ควันหมดอายุของ SSL
Image
2.กดที่ รูปกุญแจ
Image
3.กดไปที่ คำว่า Details
Image
4.กดที่คำว่าView certificate
Image
5.ก็จะได้วันที่จดทะเบียน และ หมดอายุ ของ SSL
Image
:!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!:

Post Reply
  • Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post

Return to “ถาม - ตอบ คอมพิวเตอร์”