ใช้ chrome แต่เปิดกล้องถ่ายรูปบนเว็บไม่ได้

สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
jataz2
PHP Super Member
PHP Super Member

ใช้ chrome แต่เปิดกล้องถ่ายรูปบนเว็บไม่ได้

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย jataz2 »

ตอนใช้งานเว็บไซต์ ถ้าต้องการใช้ camera บน chrome แต่ติดปัญหา เปิดใช้งานกล้องไมได้

ให้ลองพิมพ์ตามนี้บน url ครับ

chrome://settings/content/camera

ถ้ามี device กล้องติดตั้งอยู่ในเครื่องคอม และลง driver เสร็จสมบูรณ์ chrome จะ detect อุปกรณ์เจอดังรูปครับ

ถ้าไม่เจอ ก็แสดงว่า ไม่มีอุปกรณ์ หรืออาจจะลง driver ไม่สมบูรณ์ครับ
แนบไฟล์
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด