สอบถามการอัพ git ที่จะย้าย - ลบโฟลเดอร์ออกต้องทำอย่างไรค่ะ

สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
eange08
PHP VIP Members

สอบถามการอัพ git ที่จะย้าย - ลบโฟลเดอร์ออกต้องทำอย่างไรค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย eange08 »

พอดีจะย้ายโฟลเดอร์บางส่วนที่อยู่รอบนอกไปอยู่ใน path แล้วเราจะต้องทำยังงัยกับโฟลเดอร์ที่อยู่ตรงไม่ให้ขึ้นไปแสดงบน git ค่ะ
1. ย้าย 2 โฟลเดอร์ในข้อ 2 เข้า ext/newfolder
2. ส่วน 2 โฟลเดอร์นี้ไม่ให้แสดงบน git ค่ะ
ถาม - ตอบ คอมพิวเตอร์-1.png
ถาม - ตอบ คอมพิวเตอร์-1.png (10.02 KiB) Viewed 1554 times
ภาพประจำตัวสมาชิก
tsukasaz

Re: สอบถามการอัพ git ที่จะย้าย - ลบโฟลเดอร์ออกต้องทำอย่างไรค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

ถ้าต้องการจะลบโฟลเดอร์ที่อยู่บน Git Server ต้องลบจากเครื่องเราก่อน แล้วกด commit ซึ่งมันจะแสดงรายการที่ลบไป แล้ว push ขึ้น server มันจะไปลบไฟล์ข้างบนด้วย
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
ตอบกลับโพส