สอบถามวิธีการ ignore ไฟล์ใน vs code

สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

Zqkil
PHP Hero Member
PHP Hero Member

สอบถามวิธีการ ignore ไฟล์ใน vs code

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Zqkil »

ต้องการ ignore ไฟล์ .gitignore ที่พลาดไปอัพบน Gitlab แล้ว
พอดีทำเเล้วเเต่ไฟล์ .gitignore มันก็ยังไม่หายไปค่ะ เเล้วใน vs code มันมีคลิกขวา ignore ไฟล์อะไรเเบบนี้ไหมคะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tsukasaz
PHP VIP Members
PHP VIP Members

Re: สอบถามวิธีการ ignore ไฟล์ใน vs code

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

น่าจะปัญหาคล้ายๆ กับกระทู้นี้นะครับ
viewtopic.php?f=552&t=84743
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด