คอมฯเชื่อมต่อ WI-FI ไม่ได้ มีวิธีแก้ยังไงได้บ้างคะ

สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
Narisara
PHP VIP Members

คอมฯเชื่อมต่อ WI-FI ไม่ได้ มีวิธีแก้ยังไงได้บ้างคะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Narisara »

คอมฯ ที่ใช้ทำงานเป็นประจำตอนนี้เชื่อมต่อ WI-FI ไม่ได้เลยค่ะ แต่เมื่อเช้ายังเชื่อมได้ปกติ พอซักพักก็หลุดไปเลย พอกลับมาเชื่อมอีกทีก็เชื่อมไม่ได้ ลอง Restart ปิดเครื่องเปิดใหม่ หรือ forget WI-FI แล้วเชื่อมใหม่ก็ยังเชื่อไม่ได้

ตอนแรกคิดว่าเป็นเพราะเน็ตหรือเปล่า แต่ลองใช้คอมอีกเครื่อง หรือ Ipad ก็เชื่อมได้ปกติค่ะ ไม่แน่ใจว่าเกิดจากอะไร

ตอนนี้ถ้าจะใช้คอมอีกเครื่องทำงานก็ได้ค่ะ แต่มันช้ามาก คิดว่าถ้าใช้ก็จะไม่ได้ทำงาน ตรงนี้จะมีวิธีแก้ยังไงได้บ้างคะ

ปล. ใช้เน็ตมือถือค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Narisara

Re: คอมฯเชื่อมต่อ WI-FI ไม่ได้ มีวิธีแก้ยังไงได้บ้างคะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Narisara »

ลอง Restart มือถือ (เครื่องปล่อยสัญญาณ) แล้วเชื่อมต่อใหม่ ตอนนี้คอมฯ เชื่อม WI-FI ได้แล้วค่ะ
ตอบกลับโพส