สอบถาม หน้าจอคอมน่าใช้งานคู่กับ mac mini M2

สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

flook
PHP VIP Members

สอบถาม หน้าจอคอมน่าใช้งานคู่กับ mac mini M2

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย flook »

ขอคำแนะนำครับ งบประมาณ 1 หมื่นครับ (ใช้สำหรับทำงาน เน้นสีสวยคมชัด)
ภาพประจำตัวสมาชิก
[email protected]

Re: สอบถาม หน้าจอคอมน่าใช้งานคู่กับ mac mini M2

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย [email protected] »

มีความละเอียดหน้าจอ เช่น FullHD 2K 4K ไหมครับว่าอยากได้แบบไหน
และ ขนาดหน้าจอ 24" 27" 32" ว่าอยากได้ขนาดประมาณไหนครับบบ
Thanavat_n

Re: สอบถาม หน้าจอคอมน่าใช้งานคู่กับ mac mini M2

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Thanavat_n »

ถ้า งบนี้ แนะนำ จอ 27" ขึ้นไป เน้นทำงานต้องใช้จอ IPS ครับ สบายตากว่าสีใกล้เคียง ส่วน Resolution ก็ขั้นตำก็ 1920x1080 p หรือ 2k ก็เพียงพอแล้วครับ สำหรับงานในสายคอมพิวเตอร์เช่น เขียนโค๊ด ทำภาพ ทำวิดิโอ หรือ ไว้ดูหนัง เป็นต้น

ถ้าให้แนะนำของ Dell จะเด่นเรื่องประกันและคุณภาพสี ครับ
ถ้าแนะนำรุ่นก็จะเป็นตัวยอดนิยม อย่าง Dell ตระกูลของ Ultrasharp Fresh rate แนะนำเป็น 100+ ครับ ตามงบ
noncup302

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย noncup302 »

ลองดูตัวนี้ คิดว่าตอบโจทย์ สาย DEV เพิ่มงบนิดนึง 34 " Curved 2k 100Hz

ตาม Link นี้
https://www.jib.co.th/web/product/readP ... D-2K-100Hz
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด