มีใครใช้ Zoho Creator เขียนแอพตัวเองมั้ยคะ

แลกเปลี่ยนประสบการณ์และ ปัญหาการใช้งาน Mobile การพัฒนา App บน SmartMobile , tablet Android, iOS, Window Phone และ ฯลฯ

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

156595465
PHP Newbie
PHP Newbie

มีใครใช้ Zoho Creator เขียนแอพตัวเองมั้ยคะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย 156595465 »

หรือท่านไหนที่ใช้มาก่อน รบกวนแนะนำด้วยค่ะ
จะเขียนโปรแกรมในการตรวจคนเข้าเรียนค่ะ มีนักเรียนแค่ 2 กลุ่ม
นักเรียนแต่ละคนมีบัตรที่มีบาร์โค้ดตนเองอยู่ และนำบัตรประจำตัวมาแสดงวันที่มาเรียน

โดยมีเงื่อนไขว่า
1. ทุกอย่างทำผ่านมือถือ ไม่ใช้คอมพิวเตอร์เลย (นอกจาก Admin)
2. เก็บข้อมูลการเข้าเรียนโดยการอ่านผ่านบัตรเท่านั้น
3. เมื่อสแกนบาร์โค้ดแล้ว จะมีการดึงข้อมูลคนนั้นมาเพื่อตรวจสอบ คือ ชื่อ นามสกุล เบอร์โทร รูปถ่าย และจำนวนการเข้าเรียนในเดือนนั้นมาแสดง ก่อนกดยืนยันตัวตน
4. ไม่สามารถแก้ไขเวลาเข้าเรียนได้ นอกจาก admin
5. มีการตรวจสอบจำนวนการเข้าเรียนต่อเดือน ถ้าเข้าเรียนต่อเดือนไม่ครบ 2 ครั้งต่อเดือน ให้ขึ้นข้อมูลเป็นนักเรียนใหม่
6. นักเรียนใหม่คือ เข้าเรียน 2 ครั้งต่อเดือน ติดต่อกัน 3 เดือน ถ้ามาครบ ก็จะกลับไปเป็นนักเรียนปกติ
7. ถ้าหากมีเดือนใดที่มาไม่ครบ 2 ครั้งต่อเดือน ให้เริ่มนับเป็นนักเรียนใหม่อีก คือกลับไปเข้าเงื่อนไขข้อ 7 ใหม่

ใครพอจะทำได้บ้างคะ ถ้าทำได้ ทิ้งเบอร์โทร ไลน์ หรือช่องทางในการติดต่อไว้ให้ด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ
แอน
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด