มีใครใช้ Zoho Creator ทำแอพมั้ยคะ ช่วยด้วยค่ะ

แลกเปลี่ยนประสบการณ์และ ปัญหาการใช้งาน Mobile การพัฒนา App บน SmartMobile , tablet Android, iOS, Window Phone และ ฯลฯ

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

156595465
PHP Newbie
PHP Newbie

มีใครใช้ Zoho Creator ทำแอพมั้ยคะ ช่วยด้วยค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย 156595465 »

จะทำโปรแกรมบันทึกการเข้าเรียน โดยใช้มือถืออ่านบาร์โค้ดจากบัตรของนักเรียน
**นักเรียนแบ่งเป็น 2 กลุ่ม เด็กโต (เรียนอาทิตย์และวันหยุดพิเศษ) กับเด็กเล็ก (เรียนเสาร์และวันหยุดพิเศษ) แต่ทั้งสองกลุ่มสามารถมาวันอื่นได้ด้วย แต่จะนับเฉพาะวันบังคับของตนเองเท่านั้น**
เงื่อนไขคือ
1. อ่านข้อมูลจากบาร์โค้ดนักเรียน แสดงชื่อนามสกุล เบอร์โทร รูปถ่าย เพื่อยืนยันตัวตน
2. คนสแกนเป็นคนกดยืนยันอีกครั้ง
3. ไม่สามารถแก้ไขวันเวลาในการเข้าเรียนได้
4. ถ้ามีการเข้าเรียนไม่ครบ 2 ครั้งต่อเดือน ให้เปลี่ยนสถานะภาพเป็นเริ่มเรียนใหม่ ให้ครบ 3 เดือน (ต้องมา 2 ครั้งต่อเดือน)
5. หากผู้เรียนใหม่ยังมาเรียนไม่ครบอีกในเดือนถัดๆไป ให้เริ่มนับ 3 เดือนใหม่จากวันที่ตรวจสอบพบว่ามาไม่ครบ

รบกวนช่วยแนะนำ หรือถ้ารับเขียน ติดต่อมาได้เลยนะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ
แอน
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด