จะทำโปรเจคเครื่องควบคุมอุปกรณ์ไฟฟ้าผ่านแอพ

แลกเปลี่ยนประสบการณ์และ ปัญหาการใช้งาน Mobile การพัฒนา App บน SmartMobile , tablet Android, iOS, Window Phone และ ฯลฯ

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

Jack13
PHP Newbie
PHP Newbie

จะทำโปรเจคเครื่องควบคุมอุปกรณ์ไฟฟ้าผ่านแอพ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Jack13 »

- คือผมจะทำทำเครื่องควบคุมอุปกรณ์ไฟฟ้าผ่านแอพอะครับ
แต่อาจารย์ให้โจทย์มาว่า จะต้องเขียนแอพขึ้นมาเองแล้วสามารถใช้งานได้จริงลงใน Playstore ได้ อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำแนวทางหน่อยครับ
ArcHeRRed
PHP Jr. Member
PHP Jr. Member
ติดต่อ:

Re: จะทำโปรเจคเครื่องควบคุมอุปกรณ์ไฟฟ้าผ่านแอพ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ArcHeRRed »

ลองใช้ blynk เขียนแอพควบคุมอุปกรณ์ไฟฟ้าผ่านมือถือ ดูได้ครับ มี server ให้ทดลองใช้ฟรีด้วย
smons16
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: จะทำโปรเจคเครื่องควบคุมอุปกรณ์ไฟฟ้าผ่านแอพ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย smons16 »

แอปต้องพัฒนาจากและเขียนให้ตรงคอนเซ็ปนะครับ ในการทำจริงอาจจะผิดพลาด ลองดูครับเป้นกำลังใจให้
ตอบกลับโพส