คือมีเรื่องไม่ค่อยเข้าใจเกี่ยวกับ socket server กับการใช้ ฟังชัน Socket_bind()

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

Roboto
PHP Jr. Member
PHP Jr. Member

Re: คือมีเรื่องไม่ค่อยเข้าใจเกี่ยวกับ socket server กับการใช้ ฟังชัน Socket_bind()

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Roboto »

mindphp เขียน:หมายถึง protocol น่ะครับ
แล้วเครื่อง รับต้องลง driver หรือ โปรแกรมเสริมอะไรหรือเปล่า
เพื่อดูความเป็นไปได้น่ะครับ

protocol TCP ค่ะ เครื่องรับไม่ต้องลงโปรแกรมเสริมอะไรอ่ะค่ะ
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด