อยากให้ php แสดงค่า $ ลงใน textarea ค่ะ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

Adorabee
PHP Newbie
PHP Newbie

อยากให้ php แสดงค่า $ ลงใน textarea ค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Adorabee »

เนื้องานจริงๆคือ สามารถก็อปปี้โค้ดไปวางไว้ใน textarea แล้วเก็บเข้าฐานข้อมูลเพื่อนำมาแสดงหรือแก้ไขได้ทีหลังค่ะ ตอนนี้นำไปเก็บเข้าฐานข้อมูลได้แล้ว แต่ตอนนำมาแสดงนี่ต้องแสดงใน textarea เช่นกัน

ปัญหาก็คือ php จะคิดว่ามันเป็นตัวแปรหนึ่ง ทำให้แท็ก html ที่อยู่ต่อจาก $ กลายเป็นข้อมูลที่นำมาแสดงด้วย ทำให้หน้า html เละไปเลยค่ะ พอมีวิธีบ้างมั้ยคะ

ปล. ณ ที่นี้ นำข้อมูลมาแสดงแบบ text ธรรมดาได้ค่ะ แต่ไม่สามารถแสดงใน textarea ได้

.......คงเหมือนกับการโพสโค๊ดที่มีปัญหาลงในเว็ปบอร์ดหน่ะค่ะ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด