เจอ runtime error ครับ รบกวนหน่อย

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

OneLifeBegin
PHP Full Member

เจอ runtime error ครับ รบกวนหน่อย

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย OneLifeBegin »

while executing onLoad in RecordsetFind.htm, the following JavaScript error(s) occured:
In file “RecordsetFind”:
findRs is not defined

ลองแก้เบื้องต้นแล้ว ไม่ได้ผลครับ ใครรุ้วิธีแก้รบกวนทีนะครับ
tohkai_php
PHP Sr. Member
PHP Sr. Member

Re: เจอ runtime error ครับ รบกวนหน่อย

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tohkai_php »

findRs คือค่าอะไรครับ มันไม่ได้ถูกประกาศค่าใช้งาน หรือหาไม่เจอ(อ่านตาม error text)
รองเช๊คดูว่าค่านี้ถูกต้องหรือเปล่าครับ
OneLifeBegin

Re: เจอ runtime error ครับ รบกวนหน่อย

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย OneLifeBegin »

สามารถแก้ได้แร้วนะครับ เห็นใน google มีคนเจอปัญหานี้เยอะเหมือนกันครับ วิธีแก้ตามนี้เรยนะครับ

http://kb2.adobe.com/cps/332/332700.html

PS. ถ้าคุณหา .dat ไม่เจอนะครับ ให้ search คำว่า WinFile ใน my computer ของคุณนะครับ มันอาจจะซ่อนอยุที่อื่นอีก ลบให้หมดครับ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด