จะสร้างwap siteจะต้องconfig Apache ยังไงบ้างครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

wapboy

จะสร้างwap siteจะต้องconfig Apache ยังไงบ้างครับ

Post by wapboy »

จะส้างwap site ครับ php+apche+sqlแต่configไม่เป็นครับช่วยทีT_T
test1
PHP Newbie
PHP Newbie

Post by test1 »

เพิ่ม พวกนี้ ลงไปครับ
AddType text/vnd.wap.wml .wml
AddType Application/vnd.wap.wmlc .wmlc
AddType text/vnd.wap.vmlscript .wmls
AddType Application/vnd.wap.wmlscriptc .vmlsc
AddType image/vnd.wap.wbmp .wbmp

Directory indexes must recognise .wml too:
DirectoryIndex index.cgi index.htm index.html index.php index.wml
wapman

Post by wapman »

ผมก้ กำลังทำโปรเจคเกี่ยวกับ WAP รบกวนขอเป็นสมาชิกกระทู้ ครับ แล้ว ถ้าเราจะ ทำ Wap Gate way ขึ้นมาเองโดยใช้เครื่องเราเป็น โฮส ต้องทำไงบ้าอ่ะครับ มีค่าใช้จ่ายสูงรึป่าว อะครับ
ขอบคุณมากครับ
4404

Post by 4404 »

ถ้าจะทดสอบ ผมว่าเอา พวกนี้ทดสอบดีกว่า มั่งครับ
winwap
ลอง search ดู
หรือไม่ก็ เช่าโฮส เอา
4404

ผมเคยหามาใช้ แล้วหล่ะ Winwap อะครับ เปิด ที่ไรเครื่องแฮ้งทุกที ผมเลยใช้ opara ทดสอบ แต่ตอนนี้ จะ ทำจริง ๆๆ แล้ว อ่ะครับ ก็ โอเค ดี ตอนนี้จะเอาใช้งานจริงบนโฮสของห้องแล็บ จริง ๆๆ มันเป็นโปรเจ็คของผม หน่ะครับ ที่จะ ทำระบบเช็คผลการเรียนผ่านทางมือถือ จริง ๆๆ ตอนนี้มือถือ รุ่นใหม่ ๆ ก้ รองรับ XHTML กันแล้ว แต่ที่ยังทำ wap อยุ้ ก็เพราะว่า เอื้อผลประโยชน์ ไป ยังคนที่เค้ายังใช้มือถือ รุ่นก่อน ที่ยังไม่รองรับ เทคโนโลยี XHTML อ่ครับ เลยอยากทราบข้อมูล เรื่องการทำ wap gateway ว่า มันทำยังไง พอ มี soft ware ไร มั่ง จริง ๆๆ ก้ เน้นแบบ open source อะครับ โปรเจคนักศึกษา
wapman

ผมเคยหามาใช้ แล้วหล่ะครับ Winwap อะครับ เปิด ที่ไรเครื่องแฮ้งทุกที ผมเลยใช้ opara ทดสอบ แต่ตอนนี้ จะ ทำจริง ๆๆ แล้ว อ่ะครับ ก็ โอเค ดี ตอนนี้จะเอาใช้งานจริงบนโฮสของห้องแล็บ จริง ๆๆ มันเป็นโปรเจ็คของผม หน่ะครับ ที่จะ ทำระบบเช็คผลการเรียนผ่านทางมือถือ จริง ๆๆ ตอนนี้มือถือ รุ่นใหม่ ๆ ก้ รองรับ XHTML กันแล้ว แต่ที่ยังทำ wap อยุ้ ก็เพราะว่า เอื้อผลประโยชน์ ไป ยังคนที่เค้ายังใช้มือถือ รุ่นก่อน ที่ยังไม่รองรับ เทคโนโลยี XHTML อ่ครับ เลยอยากทราบข้อมูล เรื่องการทำ wap gateway ว่า มันทำยังไง พอ มี soft ware ไร มั่ง จริง ๆๆ ก้ เน้นแบบ open source อะครับ โปรเจคนักศึกษา รบกวนขอคำปรึกษาจากพี่ ขอบคุณมากครับ
4404

ผมก็ทำเรื่องเดียวกันนะครับ
ถ้ามีเรื่องอะไรก็ลองมาแบ่งความเห็นกานนะครับ

ตอนนี้กำลังศึกษาWMLอยู่ครับสู้ๆ
wapman

บุคคลทั่วไป wrote:ผมก็ทำเรื่องเดียวกันนะครับ
ถ้ามีเรื่องอะไรก็ลองมาแบ่งความเห็นกานนะครับ

ตอนนี้กำลังศึกษาWMLอยู่ครับสู้ๆ
ยังไงก็ เมลมาคุยกันได้ นะครับ ไม่ ทราบว่า เวปบอร์ดนี้ สามารถทิ้งอีเมลย์ไว้ ได้ ป่าวครับ ยังไงรบกวนสอบถาม Modulator ครับผม ว่า โพสอีเมลย์ ได้ ป่าวครับ ขอบคุณมากครับผม
Post Reply
  • Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post

Return to “Programming - PHP”