ถามเกี่ยวกะการย้ายไฟล์ ของ phpnuke หน่อยค่ะ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

TS

ถามเกี่ยวกะการย้ายไฟล์ ของ phpnuke หน่อยค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย TS »

เวบ phpnuke นะคะ

เวบมีข้อมูลอยู่แล้วนะคะ ใช้ได้ตามปกติเลย

ตอนแรกหน้าแรกก็อยู่ที่

www.aaa.com/index.php

ถ้าอยากให้เป็น

www.aaa.com/nuke/index.php

เราย้ายโฟลเดอร์ต่างๆ ของ phpnuke ไปไว้ในโฟลเดอร์ nuke ได้เลยรึป่าวคะ

ต้องแก้ตรงไหนบ้างรึเปล่าคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
4404

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย 4404 »

คิดว่าย้ายได้เลยครับ เพราะ path ต่างๆ มันจะเหมือน เดิม แค่เปลี่ยน ไป1 ตำหน่ง
ปล. ลองให้เป็น copy ก็ ก็ดีครับ กันพลาด ของเก่าจะได้ยังอยู่ ...
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด