หากต้องการให้userเข้ามาฝากไฟส์ในเซิพเวอร์วิธีไหนดีและปลอดภัย

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

or

หากต้องการให้userเข้ามาฝากไฟส์ในเซิพเวอร์วิธีไหนดีและปลอดภัย

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย or »

ผมอยากตั้ง server ให้ user เข้ามาฝากไฟลส์ได้อ่ะครับ พอแนะนำวิธีทำได้หรือเปล่าครับ สิ่งที่ผมต้องการมีดังนี้นะครับ

1.ให้เก็บข้อมูลได้ไม่เกินท่านละ50M.
2.ให้ทุกท่านมีรหัสผ่านโดยที่เราสามารถเข้าไปตรวจสอบได้
3.ต้องให้ระบบลบข้อมูลของuserที่ไม่ได้เข้ามาใช้งานนานกว่า3เดือนโดยทำเองหรืออัตโนมัติก็ได้ครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับ
4404

Re: หากต้องการให้userเข้ามาฝากไฟส์ในเซิพเวอร์วิธีไหนดีและปลอ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย 4404 »

or เขียน:ผมอยากตั้ง server ให้ user เข้ามาฝากไฟลส์ได้อ่ะครับ พอแนะนำวิธีทำได้หรือเปล่าครับ สิ่งที่ผมต้องการมีดังนี้นะครับ

1.ให้เก็บข้อมูลได้ไม่เกินท่านละ50M.
2.ให้ทุกท่านมีรหัสผ่านโดยที่เราสามารถเข้าไปตรวจสอบได้
3.ต้องให้ระบบลบข้อมูลของuserที่ไม่ได้เข้ามาใช้งานนานกว่า3เดือนโดยทำเองหรืออัตโนมัติก็ได้ครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับ
แนะนำคือเขียนโปรแกรม ควบคุมเอาครับ
1. เช็ค ขนาดไฟล์ ของ ผู้ใช้ทั้ง หมด แยกเป็น Foder ตามชื่อuser ก็ได้ ถ้าใช้ apache ก็ ใส่ .htaccess ด้วย
2. สร้างระบบ user pass
3.เขียนโปรแกรม เพื่อลบขอมูลเองอัตโนมัต

ไม่รู้จะแนนนำอะไร เพราะ ดูคำถามแล้วเหมือน requierment เพื่อ ให้เขียนโปรแกรมมากกว่า
ตอบกลับโพส