วิธีสร้าง Profile พนักงานรายบุคคล

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

joo

วิธีสร้าง Profile พนักงานรายบุคคล

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย joo »

ผมได้สร้างฐานข้อมูลบุคลากรของหน่วยงาน โดยมีฟิลด์ Username , Password และชื่อของพนักงาน คราวนี้ถ้าผมต้องการทำ profile ซึ่งจะเก็บประวัติการลาของบุคลากรทำยังไงครับ เช่น วันที่ 10/07/2549 พนักงานที่ชื่อ A ลาระหว่างวันที่ 12/07/2549 ถึง 14/07/2549 ฯลฯ
4404

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย 4404 »

เพิ่ม table เกี่ยวกับการลา เข้าไปซิครับ
เก็บ user name หรือ id ของ table user name
และ ฟิล์ด เกี่ยวกับการลา เป็น วันเริ่ม และ วันสิ้นสุด
จะเก็บ datatype เป็น datetime หรือ int ( ใช้ mktime ใน php เข้ามาช่วยก็ได้ )
ตอบกลับโพส