แสดงผลแบบนับเรคคอร์ด

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

moolee

แสดงผลแบบนับเรคคอร์ด

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย moolee »

ต้องการดีง file จังหวัดออกมาจาก table ค่ะ แบบว่ามีข้อมูลเก็บอยู่หลายจังหวัดมากใน filed จังหวัด อย่างเช่น ถ้าหากมีจังหวัดระยองซ้ำกัน 10 จังหวัด ต้องการแสดงจังหวัดระยองอันเเดยวแล้ว บอกจำนวน 10 แบบนี้ค่ะ ต้องใส่ เงื่อนไขอย่างไรค่ะให้แสดงผล[/code]
4404

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย 4404 »

น่าจะอยู่ที่บอร์ด sql นะ คำถามนี้ ขอ คำถามอีกทีซิครับ
แต่ถ้า ต้องการ ให้แสดง เพียงครั้ง เดียว ก็ ใช้ group by filed ที่ เก็บ ชื่อจังหวัดซิครับ
moolee

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย moolee »

ขอแนวทางค่ะ ว่าต้องใช้ $query="select * from employee_new............................................................? ยังไงดี จะสามารถทำให้แสดงผลได้
4404

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย 4404 »

moolee เขียน:ขอแนวทางค่ะ ว่าต้องใช้ $query="select * from employee_new............................................................? ยังไงดี จะสามารถทำให้แสดงผลได้

ต่อ ด้วย group by xxxx
tonor

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tonor »

select distince ชื่อฟิลด์จังหวัด, count(ชื่อฟิลด์จังหวัด) group by ชื่อฟิลด์จังหวัด
ตอบกลับโพส