ลง php-nuke เสร็จแล้วใส่รหัสผู้ดูแลไม่ผ่าน

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
host
PHP Newbie
PHP Newbie

ลง php-nuke เสร็จแล้วใส่รหัสผู้ดูแลไม่ผ่าน

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย host »

ลง php-nuke 7.9 แล้วเข้าไปหน้าเว็บแล้วใส่รหัสผู้ดูแลไม่ผ่าน ต้องไปเช็คตรงไหนครับ ลองกลับไปใช้ 7.8 ก็ไม่ผ่าน มือใหม่ครับ รบกวนแนะนำหารหัสผ่านของผู้ดูแลด้วยครับ ขอบคุณครับ
4404

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย 4404 »

ไม่ผ่านตอน สร้างหรือ ว่า ตอน login ครับท่าน
4404

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย 4404 »

ของผมก็ไม่ผ่าน

ผ่านทุกจั้นตอนในการติดตั้น จนถึงขั้นสุดท้าย(ขั้นที่ 7)
ขั้นที่ 7: เสร็จสิ้นการติดตั้ง

ยินดีด้วย สร้างผู้ดูแลเว็บ(Super-Administrator) แล้ว!

ขั้นต่อไปคุณจะต้องเข้าระบบในฐานะผู้ดูแลเว็บ เพื่อเข้าไปกำหนดค่าติดตั้งเฉพาะระบบ(Preferences) ในเมนูของผู้ดูแลระบบ จากนั้นคุณก็สามารถใช้งานเว็บใหม่ของคุณได้แล้ว
ค่าที่สำคัญในค่าติดตั้งเฉพาะระบบ( Preferences) ที่คุณ จำเป็นจะต้องเปลี่ยน (คลิ๊กที่ปุ่ม Login Administrator) ก็คือ:
ชื่อเว็บ
URL ของเว็บ
คำขวัญประจำเว็บ
อีเมล์ของผู้ดูแลเว็บ/เว็บมาสเตอร์
...

หมายเหตุ: คุณยังสามารถเปลี่ยนแปลงค่าติดตั้งอื่นๆ (เช่น Security Key) ได้อีก โดยแก้ไขได้จากไฟล์ config.php

ส่วนบนของฟอร์ม

ส่วนล่างของฟอร์ม
หลังจากเสร็จขั้นตอนนี้ ให้คุณ ลบ โฟลเดอร์ 'install' ออกจากเซิร์ฟเวอร์ของคุณทันที ขอให้สนุกกับ PHP-Nuke
คำเตือน: อย่าลืม chmod 644 ให้กับไฟล์ config.php ด้วย
หมายเหตุ: ช่วยส่งข้อเสนอแนะ/รายงานข้อผิดพลาดของตัวติดตั้ง(Installer) จะเป็นประโยชน์ในการพัฒนาต่อไป:
ดัง ในกรอบที่แสดง

พอคลิกที่ปุ่ม ลอกอิน (Login Administator) ในขั้นตอนที่ 7

มันจะเข้าหน้าเพจ เพื่อเข้าให้ลอกลิน ซุปเปอร์ แอดมิน อะครับ

พอลองใส่ กดซับมิส มันก็เป็นหน้าสีขาว โดยที่ มัขอความในหน้านั้น

พอจะแปลว่า ลอกอิน ผิด อะครับ Illegal username...

แล้วจะทำไงอะครับงง

เลยมะกล้าลบ โฟเเดอร์ install ใน เซอฟเวอรื กลัวมีปัญหา

ตอบให้กระจ่างด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
4404

อันนี้ ทดสอบที่ไหนครับ
ตอบกลับโพส