สร้างแผนที่ด้วยphp

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

skd

สร้างแผนที่ด้วยphp

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย skd »

ตอนนี้ทำโครงงานแผนที่ของมหาวิทยาลัยโดยใช้php ฐานข้อมูลเป็น sql สามารถค้นหา ซูมเข้า-ออกได้ ในส่วนของแผนที่ทำไม่ได้ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ด่วนมากเลย
4404

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย 4404 »

ที่คิดไว้ จะทำ ยังไง หรือครับ จะใช้ php gen แผ่นที่เลยหรือ
daizuke

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย daizuke »

โอ้โห จะทำโดยใช้ GD ทั้งหมดเลยเหรอครับ ผมว่าคุณเอา Flash มาช่วยน่าจะง่ายกว่าน่ะ
skd

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย skd »

แผนที่ใช้เป็นรูปภาพสามารถค้นหาตำแหน่งได้โดยมีการเก็บคีย์ที่นำมาใช้ค้นหาดึงมาจากฐานข้อมูล
ส่วนที่ว่าให้ใช้ flash ใช้กับฐานข้อมูลไม่เป็นค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
rOuteServ
PHP Newbie
PHP Newbie

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย rOuteServ »

ว้าว ถ้าทำได้กระจายข่าวด้วยละกัน ไหงอลังการ ซะอย่างงั้น หุหุ
nu_vorn
PHP Newbie
PHP Newbie

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย nu_vorn »

ผมใช้ php+postgresql+mapserver (engine)
www.coral.in.th/similan
wmsviewer.iwsea.org/scs/

ตัวอย่างที่ผมทำน่ะครับ
nu_vorn
PHP Newbie
PHP Newbie

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย nu_vorn »

ไม่ทราบทำเสร็จไปหรือยัง

ถ้ายังเมล์มาถามได้ครับ
ด๊อกเตอร์วิน

Re: สร้างแผนที่ด้วยphp

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ด๊อกเตอร์วิน »

ลองเมล์มานะครับ pm

จะช่วยนะครับ ผมใช้ php+flash+mysql

ใช้แฟลชในส่วนของการทำ popup ให้ดูสวนบอกรายละเอียดของแมพ
ตัวเว็บใช้ php + mysql มีการดึงข้อมูลในส่วนของรายละเอียดมาโชว์เวลาชี้เมาส์ไปที่แผนที่
และโชว์ในส่วนของ flash มีโค้ดสนใจก็แอดมานะ
imsn
PHP Super Member
PHP Super Member
ติดต่อ:

Re: สร้างแผนที่ด้วยphp

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย imsn »

น่าสนใจดีนะครับ
ใช้ Flash หรอ
ช่วยตอบเพราะอยากโปรโหมทเว็บ คิคิคลิกเลย
หาเพื่อนฝรั่งคุย M ...
ตอบกลับโพส