ถ้าต้องการดึง source code html จากเว็บมาส่ง mail จะทำได้ไหมคะ?

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

cherrynaja
PHP Newbie
PHP Newbie

ถ้าต้องการดึง source code html จากเว็บมาส่ง mail จะทำได้ไหมคะ?

Post by cherrynaja » 21/11/2012 2:08 pm

ต้องการใช้ php ส่ง mail โดยส่งหน้าเว็บไปให้เลยค่ะ

โดยข้อความเนี้ย มันต้องต้องเป็น code html ใช้ไหมคะ ถึงจะสามารถส่งได้

เลยคิดที่จะดึงหน้าเว็บ .php ที่ประมวลผลแล้วเป็น html มาใช้งานค่ะ

ทีนี้ก็ลองทำแล้ว หาวิธีไม่ได้เลยค่ะ ว่าต้องใช้คำสั่งไหนดึงมาให้มันเป็น source code อ่าคะ

ลองใช้ file_get_contents("url"); แล้วมันไม่ดึงออกมาเป็น source code ด้วย แถมพอลากลง host ยัง error อีก

Code: Select all

$strTo = "ติดต่อทาง pm";
	$strSubject = "Send Email";
	$strHeader = "Content-type: text/html; charset=windows-874\r\n"; 
	$strVar = "My Message";
	$strMessage = "send web";

$flgSend = @mail($strTo,$strSubject,$strMessage,$strHeader);  
ตรง $strMessage ไม่รู้จะต้องใช้คำสั่งไหนดีแล้วค่ะ ผู้ใดรู้รบกวนด้วยนะคะ

• Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post

Return to “Programming - PHP”