ถามเรื่องฟังชั่น exec หน่อยครับผม

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

Premiumpm
PHP Newbie
PHP Newbie

ถามเรื่องฟังชั่น exec หน่อยครับผม

Post by Premiumpm »

คือผมอยากเปิดไฟล์ พวก .exe กับ .bat อะครับ
ผมลองใช้ฟังชั่นดูแต่มันไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยอะครับไม่ขึ้น Error ด้วย
ไม่ทราบว่าผมต้องไปเซ็ตค่าไรก่อนเปล่าครับ หรือผมทำไรผิด

Premiumpm
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: ถามเรื่องฟังชั่น exec หน่อยครับผม

เพิ่มเติมนิดหน่อยครับ
คือเวลาผมใช้คำสั่งใน cmd เปิดไฟล์ที่ว่าไปได้หมดนะครับ
แต่พอมาใช้ฟังชั่น php กลับไม่ได้ครับ

Chayyim
PHP Sr. Member

Re: ถามเรื่องฟังชั่น exec หน่อยครับผม

Post by Chayyim »

path ถูกต้องหรือป่าวครับ

Premiumpm
PHP Newbie
PHP Newbie

ถูกแล้วนะครับคือผมเขียนคำสั่ง javac ไว้ในไฟล์ .bat อะครับ
คือจะคอมไพร์จาวาอะครับ แต่ไม่ได้แล้วผมลองใช้คำสั่ง dir ของ command มันก็ได้นะครับ
แต่มันจะข้าม javac ไปเลยอะครับไม่รู้ทำไมๆ ทั้งๆ ที่ผมไปทำใส่ command ตรงๆ ปรากฎว่า
ใช้คำสั่ง javac ได้ครับ แต่พอมาเขียนใส่ไฟล์ .bat แล้วใช้ฟังชั่น exec เปิดแล้วไม่ได้
ได้แค่คำสั่ง dir ของ command อะครับ

Chayyim

Post by Chayyim »

ลองใส่คำสั่งไปตรงๆ ไม่ต้องผ่านไฟล์ bat ดูนะครับ

Post Reply
  • Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post

Return to “Programming - PHP”