วิธีการทำ Setup ทำยังไงคะ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

artmiki
PHP Jr. Member

วิธีการทำ Setup ทำยังไงคะ

Post by artmiki »

คื่อ ไม่เคยเรียนอ่ะค่ะ แต่ต้องทำsetup มีวิธีการทำยังไงคะ

twin

Post by twin »

ไม่เคยเรียนก็ทำได้ ได้มากหรือน้อยเท่านั้นครับ ผมก็ไม่เคยเรียน แต่ศึกษาไปเรื่อย
เข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้าง
แต่ที่ถามมาน่ะคืออะไรครับ Setup อะไรครับ ???รายละเอียดเหอะ (เพราะเด๋ว mindphp มาก็ต้องถามแบบนี้
ง่ะ อิ อิ รู้ทัน)

icphysics
PHP Full Member
PHP Full Member

Post by icphysics »

นั่นดิ setup อะไร งง

twin

Post by twin »

เห็นใจเหมือนกันครั้งหนึ่งผมก็ไม่ค่อยรู้เท่าไร (ตอนนี้ก็ไม่ได้รู้มากเท่าไรแหละ)
อาจจะถามผิด ๆ ถูก ๆ ถามไม่ค่อยจะถูก ขอเดาจะถามว่า
ลงโปรแกรม php, MysQL, phpMyAdmin, Internet Information Service (IIS) ลงอย่างไรใช่ม๊า...จะลงแบบรวมของ Apache ดีหรื้อว่าลงแบบเดี่ยว ๆ ดี
อิ อิ

Post Reply

Return to “Programming - PHP”