เรื่องของ webboard น่ะครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

test600
PHP Newbie
PHP Newbie

เรื่องของ webboard น่ะครับ

Post by test600 »

คือตอนนี้นั่งเทียนเขียน webboard อยู่ เลยอยากถามว่า
1. สามารถนับจำนวนคนที่เข้ามาอ่านแต่ละกระทู้ได้มั้ยครับ??
2. สามารถให้ขึ้นคำว่า update หลังกระทู้ ตอนที่มีคนมาตอบคำถามของกระทู้นั้นได้มั้ยครับ?
แล้วสามารถดึงกระทู้ที่ update ขึ้นมาอยู่กระทู้บนได้มั้ยครับ
3. แล้วสามารถทำให้ชื่อคนตอบกระทู้ มาอยู่แทนที่คนตั้งกระทู้ได้มั้ยครับ

ทั้งหมดนี่ขอโค้ด เป็นแนวทางด้วยนะครับ จิงๆ น่าจะมีอีกนะ แต่คิดไม่ออก - -*
ขอบคุณครับ

:lol:
bankbonkbank
PHP Hero Member
PHP Hero Member

Re: เรื่องของ webboard น่ะครับ

Post by bankbonkbank »

test600 wrote:คือตอนนี้นั่งเทียนเขียน webboard อยู่ เลยอยากถามว่า
1. สามารถนับจำนวนคนที่เข้ามาอ่านแต่ละกระทู้ได้มั้ยครับ??
2. สามารถให้ขึ้นคำว่า update หลังกระทู้ ตอนที่มีคนมาตอบคำถามของกระทู้นั้นได้มั้ยครับ?
แล้วสามารถดึงกระทู้ที่ update ขึ้นมาอยู่กระทู้บนได้มั้ยครับ
3. แล้วสามารถทำให้ชื่อคนตอบกระทู้ มาอยู่แทนที่คนตั้งกระทู้ได้มั้ยครับ

ทั้งหมดนี่ขอโค้ด เป็นแนวทางด้วยนะครับ จิงๆ น่าจะมีอีกนะ แต่คิดไม่ออก - -*
ขอบคุณครับ

:lol:
1.นับได้ครับ ก็เพิ่มฟิลด์ เข้าไปในตารางกระทู้ในเว็บบอร์ดครับ แล้วก็ เอาออกมา +1 ไปเรื่อยๆ เช่น mysql_query("update table set count=count+1 where topicid='$id' ");

2.อันนี้อธิบายไม่ถูก -.-

3.ก็อัพเดทเวลาตอบ
mysql_query("update topic set owner='$_POST[name]' where topicid='$id' ");
Post Reply
  • Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post

Return to “Programming - PHP”