รบกวนขอโค้ดแจ้งตอบกลับเวลามีข้อความ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
levelone
PHP Newbie
PHP Newbie

รบกวนขอโค้ดแจ้งตอบกลับเวลามีข้อความ

โพสต์โดย levelone » 08/05/2008 2:31 am

เห็นเว็ปบอร์ดหลายที่มีการแจ้งเตือนกลับทางอีเมลล์เวลามีการโพสต์ในtopicหรือกรณีอื่น
เลยคิดว่าจะเอามาประยุกต์ใช้ในกรณีที่เว็ปบอร์ดมีคนเข้ามาโพสกระทู้ใหม่ให้มีแจ้งกลับไปที่อีเมลล์ของadminเพื่อจะได้ตรวจสอบเวลามีกระทู้ใหม่เข้า กันพวกแอบมาโฆษณาหรือโพสผิดที่อะค่ะ
ไม่ทราบว่าเขาใช้โค้ดอะไรหรือค่ะ :?: รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ

ภาพประจำตัวสมาชิก
oxygenyoyo
PHP Hero Member
PHP Hero Member

โพสต์โดย oxygenyoyo » 08/05/2008 5:44 pm

ก็เหมือนกับการที่เมื่อมีการเช็คว่า

กระทู้ใหม่เพิ่มมาในฐานข้อมูลก่อนจะใส่ข้อมูลลงฐานข้อมูล << หมายถึงเพิ่มก่อนจะเพิ่มกระทู้ใหม่อ่ะครับ

ก็ใช้ฟังก์ชั่น mail(); ส่งมาที่เมล์ของ admin อ่ะครับ

ประมาณนี้นะครับถ้าเป็นผมทำ ผมยังอ่อนประสบการณ์รอดูแนวคิดของท่านอื่นดูครับ

ปล. ถ้าสงสัยเรื่องโค้ดเด๋วจะบอกให้อีกทีแล้วกันนะครับไม่ค่อยชัวร์ = ='

ย้อนกลับไปยัง