ขอสอบถามเรื่องการเรียกโชว์ไฟล์ PDF หน่อยครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ohmwuttinan
PHP Newbie
PHP Newbie

ขอสอบถามเรื่องการเรียกโชว์ไฟล์ PDF หน่อยครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ohmwuttinan »

<a href="<?php echo base_url('publicfolder/documentswarning/ตรงนี้จะใส่ลิงค์อะไรครับ'); ?>"> ข้อความที่จะให้แสดง </a>
ตรงนี้จะใส่อะไรยังไงครับ

controller เรียกคำสั่งแบบนี้ครับ
$sql="Select*from tmdfilewarning order by tmdfwid asc";
$rs=$this->db->query($sql);
$data["rs"]=$rs->result_array();
$this->load->view('uploadwarningview/show',$data);

view เอาข้อมูลออกมาแบบนี้แต่ไม่รู้จะใช้ลิงค์แบบไหน
foreach($rs as $r)
{$r['wwforecastair']}

โชว์ข้อมูลในตารางได้ แต่อยากเอาข้อมูลนี้ใส่ใน base_url ยังไงครับ