มีปัญหากับการทำปุ่ม next กับ back

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ธัชกร

มีปัญหากับการทำปุ่ม next กับ back

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ธัชกร »

คือว่าผม ได้การบ้านมา อาจารย์ให้ทำ ปุ่ม 4 ปุ่ม คือ ดึงข้อมูลจาก databass แรกสุด ย้อนกลับ หน้าถัดไป และหน้าท้ายสุด มาแสดงในโปรแกรม คือตอนนี้ทำได้แค่ แรกสุด,ท้ายสุด ช่วยแนะนำโค๊ดปุ่ม ไปข้างหน้า ด้วยนะครับ คือว่าผมพยายามหาข้อมูลมาทำแล้วทั้งวันก็ยังไม่ได้ ขอความอนุเคราะห์ด้วยนะครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

โปรแกรม ผมใช้ GeanyPortable เชื่อมต่อกับ phpgtk
1.ลงโปรแกรมphpgtk
2.เปิด GeanyPortable.exe
เปิดไฟล์ AA.php ที่แนบไป กด Execute เปิดรันโปรแกรม (ถ้ารันโปรแกรมไม่ได้ให้เข้าไปแก้ต้องBuild>set Build commands ให้ใส่ที่ไฟล์ที่เราติดตั้งว่าอยู่ที่ไหนตรง compile กับ Execute)
ไฟล์ งาน กับ database อยู่ใน โฟล์เดอร์ php_sql นะครับ

ดาวโหลด https://www.dropbox.com/sh/ive026n2e3rh ... EQi9a?dl=0
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด