ช่วยแนะนำเกี่ยวกับ vote หรือ poll หน่อยค่ะ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

test
PHP Newbie
PHP Newbie

ช่วยแนะนำเกี่ยวกับ vote หรือ poll หน่อยค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย test »

ช่วยแนะนำการทำ vote หน่อยค่ะ อยากได้ประมาณ การโหวตรูปภาพค่ะ ต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
oxygenyoyo
PHP Hero Member

Re: ช่วยแนะนำเกี่ยวกับ vote หรือ poll หน่อยค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย oxygenyoyo »

ผมทำเว็บ www.vevote.com ลองไปดูนะครับ

อยากได้ประมาณอย่างนี้หรือเปล่า ?
test
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: ช่วยแนะนำเกี่ยวกับ vote หรือ poll หน่อยค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย test »

ช่ายค่ะ ประมาณนี้ค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยนะค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
oxygenyoyo

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย oxygenyoyo »

ก็ออกแบบตารางอ่ะครับว่าจะเก็บอะไร แยกหมวด โดยมีค่าเฉพาะไว้เรียกรวม หรือเรียกแยก

แล้วเวลาเรียกมาจะให้ทำการโหวตก็เอาค่าซักฟิลด์มาเปรียบเทียบกันครับ

เช่น

1.vote มีค่า vote 10
2. vote มีค่า vote 20
3. vote มีค่า vote 50

ก็ให้เอาค่าทั้งหมดมารวมกันแล้วหารจะได้ความยาวครับ
10/10+20+50
20/10+20+50
50/10+20+50

ส่วนในแต่ละตารางจะเอา่ค่าอะไรเพิ่มมีรูปไหมก็แล้วแต่คุณครับ

ผมอธิบายแนวคิดนะครับ ถ้าจะให้บอกหมดคงยาวลองทำดูครับติดตรงไหนก็มาถามในนี้ดูครับ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด