ผมต้องการลงข้อมูล 2 record ในแถวเดียวกันของฟอร์มครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

docterlek2002
PHP Newbie
PHP Newbie

ผมต้องการลงข้อมูล 2 record ในแถวเดียวกันของฟอร์มครับ

Post by docterlek2002 »

ผมต้องการลงข้อมูล 2 record ในแถวเดียวกันของฟอร์มครับ เช่น
ผมมีฐานข้อมูลคอลัมภ์ เป็น code, date, decription, receive, pay
โดยมีข้อมูลดังนี้ record ที่ 1 เป็น 001, 1, รับ001/1, 5000, 0
record ที่ 2 เป็น 002, 1, จ่าย001/2, 0, 2000
และต้องการให้แสดง เป็น วันที่, รายรับ, รายจ่าย
โดยมีข้อมูล เป็น 1, 5000, 2000
จะทำอย่างไรดีช่วยแสดง Code ให้ดูหน่อยครับ

oxygenyoyo
PHP Hero Member
PHP Hero Member

Re: ผมต้องการลงข้อมูล 2 record ในแถวเดียวกันของฟอร์มครับ

Post by oxygenyoyo »

เอ่อ...ขอถามอะไรหน่อยนะครับคือว่า

ทำไมไม่แยกเป็นสอง table ไปอ่ะครับ อันหนึ่งเป็น table เกี่ยวกับรายรับ อันหนึ่งรายจ่ายแล้วมี คีย์นอก

เป็นตัวช่วยในการดึงข้อมูลจะสะดวกกว่าไหมครับ - -?

Post Reply
  • Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post

Return to “Programming - PHP”