ขอคำแนะนำด้วยครับ เพิ่งหัดเขียน

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

wanchai_t
PHP Newbie
PHP Newbie

ขอคำแนะนำด้วยครับ เพิ่งหัดเขียน

Post by wanchai_t » 11/08/2008 9:00 pm

คือผมจะเขียน php บันทึกข้อมูลในฐาน oracle
จะมีการบันทึก 2 ส่วนคือ
1. บันทึกข้อมูลผู้ผลิต : ชื่อ ที่อยู่ เลขประจำตัว ...
2. บันทึกสินค้าที่ผลิต : ชื่อสินค้า ราคาต่อหน่วย ปริมาณ ...
ก็ประมาณนี้นะครับ โดยผู้ผลิต 1 รายจะมีการบันทึกสินค้าได้หลายชนิด
ผมต้องเขียนโปรแกรมยังไงครับ รบกวนแนะนำแนวทางในการเขียนว่า ต้องทำยังไง
มือใหม่ครับ ประสบการ์ไม่มีเลย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ..

php
PHP Jr. Member

Re: ขอคำแนะนำด้วยครับ เพิ่งหัดเขียน

Post by php » 12/08/2008 3:46 am

หัดเขียน ผมว่า หัดกับ mysql น่าจะง่ายกว่านะครับ
มีข้อมูล และตัวอย่างให้ศึกษาเยอะกว่า

knopsod

Re: ขอคำแนะนำด้วยครับ เพิ่งหัดเขียน

Post by knopsod » 13/08/2008 4:21 pm

โหลด php help.chm ที่เว็บ php.net มาใช้ดูนะคับ มีทุกอย่างเกี่ยวกับ php+oracle หาไม่เจอ ลองหาในกูเกิลก็ได้

Post Reply

Return to “Programming - PHP”