วิธีการใส่สมการทางคณิตศาตร์ในหน้าเว็บ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ํีYu_Maii
PHP Newbie
PHP Newbie

วิธีการใส่สมการทางคณิตศาตร์ในหน้าเว็บ

Post by ํีYu_Maii » 07/09/2016 11:46 am

ถ้าเราต้องการใส่สมการทางคณิตศาตร์ในหน้าเว็บ เราสามารถเขียนกับภาษาอะไรได้บ้าง
พอจะมีตัวอย่างโค้ดบ้างหรือเปล่าค่ะ

T=2π√(l/g) T=2π√(l/g)

สมการประมาณนี้ค่ะ

Return to “Programming - PHP”