สอบถามเรื่อง form ต้องการให้กด submit แล้วแสดงผล

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

jorxzor
PHP Newbie
PHP Newbie

สอบถามเรื่อง form ต้องการให้กด submit แล้วแสดงผล

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย jorxzor »

คือผมเพิ่งเขียน wordpress ได้ไม่กี่เดือนครับ (ผมจบมาไม่ตรงสายนี้ด้วย เริ่มจาก 1 เลยทีเดียว)
แล้วหัวหน้าให้เขียน form
ที่มีข้อกำหนด ของสถานที่ วัน เวลาเป็นตัวตั้ง เพื่อให้กด submit แสดงผล
โดยไม่ให้ใช้ plugin form ของ wp

ซึ่งผมเขียนform เสร็จแล้ว บนหน้า page ของ wp
หน้าตาประมาณนี้ครับ

<body>
<h2 style="text-align: center;"> ชื่อ </h2>
&nbsp;
<h4 style="text-align: left;"> เลือกสถานที่ </h4>
<p style="text-align: left;">

<input checked="checked" name="factorychoice" type="radio" value="f1" /> โรงงาน1 <input name="factorychoice" type="radio" value="f2" /> โรงงาน2 <input name="factorychoice" type="radio" value="f3" /> โรงงาน3

<p style="text-align: left;"> </p>
<form><font face="MS Sans Serif"><b>วันที่ :<input type="date" name="วันที่">
</form>

แต่ .. ผมไม่รู้ว่า ต้องเขียนเงื่อนไขอะไร หรือทำยังไง
ที่จะทำให้กด submit ที่มันจะแสดงผลเป็นตาราง อีกหน้านึง

อ่านเจอแค่ว่า มันต้องเขียน Php แล้วเชื่อมกับ database
แลยอยากจะสอบถามว่า มีใครชี้แนะ บ้างมั๊ยครับ
ว่าผมต้องเขียน code ยังไง ให้แสดงผลได้

ขอแค่ตัวอย่าง code หรือ แหล่งเรียนรู้ อะไรก็ได้ครับ

** ขอบคุณล่วงหน้านะครับ**
แก้ไขล่าสุดโดย jorxzor เมื่อ 29/09/2016 9:32 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
konseo
PHP Super Member
PHP Super Member
ติดต่อ:

Re: สอบถามเรื่อง form ต้องการให้กด submit แล้วแสดงผล

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย konseo »

ผมแนะนำให้ลองค้นหาปลั้กอินเกี่ยวกับ form wordpress ดูครับ
ninja form และอื่นๆ
jorxzor
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: สอบถามเรื่อง form ต้องการให้กด submit แล้วแสดงผล

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย jorxzor »

konseo เขียน:ผมแนะนำให้ลองค้นหาปลั้กอินเกี่ยวกับ form wordpress ดูครับ
ninja form และอื่นๆ
คุณ konseo ครับ
ผมลองใช้ ปลักอินพวกฟอร์มในเวิดเพลสแล้ว ส่วนใหญ่ มันจะให้กด submit แล้วส่งข้อมูลเข้าในฐานข้อมูลอะครับ

แต่ผมต้องการให้ พอเราเลิกวันเวลา สถานที่แล้ว
คลิก submit แล้วดึงหน้าตาราง table เข้ามาให้ user เห็นข้อมูลที่เลิกวันเวลา สถานที่ไว้

ซึ่งในปลั๊กอิน ไม่มีอะครับ = =
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด