อยากได้โค้ดค้นหาข้อมูลจาก Listbox

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

carchoon
PHP Newbie
PHP Newbie

อยากได้โค้ดค้นหาข้อมูลจาก Listbox

Post by carchoon »

อยากได้โค้ดค้นหาข้อมูลจาก Listbox ค่ะ ไม่รู้ว่าเรียกถูกหรือป่าวค่ะ
อยากได้แบบในรูปค่ะ

เลือกข้อความใน list แล้วค้นหาจะเจอข้อมูลที่เราต้องการค่ะ เช่นในกรอบสี แดงค่ะ
ส่วนในกรอบสีน้ำเงิน นั้นคือ ข้อมูลหลักๆที่ต้องโชว์และสามารถไปที่หน้าอื่นได้ค่ะ

ช่วยด้วยค่ะ ไม่ค่อยเข้าใจโค้ดเท่าไหรค่ะ เผื่อเรียกไม่ถูกค่ะ

(ปล. สอนทำ Listbox ด้วยก็ดีค่ะ อิอิ)
Attachments
Untitled.png (173.32 KiB) Viewed 366 times
tsukasaz
PHP VIP Members
PHP VIP Members

Re: อยากได้โค้ดค้นหาข้อมูลจาก Listbox

Post by tsukasaz »

วิธีทำ Listbox จากฐานข้อมูล => teerapuch.com/2011/coding/php/listbox-from-mysql/
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
Post Reply
  • Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post

Return to “Programming - PHP”