ต้องการดึงข้อมูลจากตารางหนึ่งไปอีกตารางค่ะ ต้องทำอย่างไรคะ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

gainkullan
PHP Jr. Member
PHP Jr. Member

ต้องการดึงข้อมูลจากตารางหนึ่งไปอีกตารางค่ะ ต้องทำอย่างไรคะ

Post by gainkullan » 07/02/2017 2:11 pm

ต้องการดึงข้อมูลจากตารางหนึ่งไปอีกตารางค่ะ
ต้องการดึง src_id , dst_id , region_id จาก ตาราง van_info ไปที่ src , dst , region_id ของตาราง user_search

Code: Select all

$sql = "INSERT INTO user_search (src, dst ,region , datenow , timenow) SELECT src_id, dst_id ,region_id FROM van_info
WHERE src_id = $src_id AND dst_id = $dst_id ;";
$query = $mysqli->query($sql) ;
ข้อมูลไม่บันทึกลงไปในตาราง user_search ค่ะ ศึกษาจากหลายๆเว็บก็ให้เขียนประมาณนี้ค่ะ เเต่ก็ยังไม่ยอมบันทึก

ข้อมูลที่ต้องการดึงมีการส่งค่าไอดีมาจากอีกหน้า ข้อมูลทุกอย่างขึ้นเรียบร้อย
เเต่คำสั่งที่ให้เพิ่มข้อมูลจาก ตารางที่ถูกดึงมาไม่ยอมลงไปในอีกตารางหนึ่งค่ะ

• Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post

Return to “Programming - PHP”