ถามเรื่อง เวลา ครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
oot3000
PHP Jr. Member
PHP Jr. Member

ถามเรื่อง เวลา ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย oot3000 »

คือ ผมใช้ host ของนอกอ่าครับ

แล้วเวลารับค่าเวลามา มันจะใช้ค่าเวลาของ host ใช่ไหมครับ

คือ host ผมเป็น host นอก มันเลยรับค่าจากเครื่อง host ซึ่งเวลาไม่ตรงในไทย

แล้วผมจะทำอย่างไรได้บ้างครับ เพื่อให้เวลามันตรงกับไทย หรือมีวิธีรับค่าเวลาจากเครื่อง user อ่าครับ
demonxiii
PHP Sr. Member
PHP Sr. Member

Re: ถามเรื่อง เวลา ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย demonxiii »

ใช้โค้ด php สิครับ

echo date(" H : i a ");

แบบนี้ครับ

ตัว H หมายถึง ช.ม.

ตัว i หมายถึง นาที

ตัว a หมายถึง am pm

คำสั่ง date มีค่าเป็น case sensitive นะครับ

สำหรับตัวอักษรอื่นๆ ลองศึกษาเกี่ยวกับคำสั่งนี้ดูนะครับ

ผมเองก็มือใหม่ แต่ผมเองก็อัพโฮสนอกเหมือนกัน

www.orgfree.com ตัวนี้ครับดีมากเลย ง่ายด้วย
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด